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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, 
amefanya uteuzi na uhamisho wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa 
iliyotolewa na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, viongozi 
walioteuliwa na kuhamishwa vituo vya kazi ni kama ifuatavyo:- 
 
A: Uteuzi wa Wakuu wa Wilaya 
 

1. Luteni Kanali Fredrick Faustin Komba ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya 
ya Rufiji; 

 
2. Bw. Mohamed Mussa Mtulyakwaku ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Uyui. Kabla ya uteuzi huu, Bw. Mtulyakwaku alikuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Kwimba; na 

 
3. Bw. Olivanues Paul Thomas ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Ludewa. 

Kabla ya uteuzi huu, Bw. Thomas alikuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 
Mafia. 

 
B: Uhamisho wa Wakuu wa Wilaya 
 

1. Mhe. Halima Habib Okash amehamishwa kutoka Wilaya ya Bagamoyo 
kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Chemba; 

 
2. Mhe. Gerald Romuald Mongella amehamishwa kutoka Wilaya ya Chemba 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kaliua; 
 

3. Mhe. Dkt. Rashid Mohamed Chuachua amehamishwa kutoka Wilaya ya 
Kaliua kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kigoma; 

 
4. Mhe. Salum Hamis Abdallah Kali amehamishwa kutoka Wilaya ya Kigoma 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Longido; 
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5. Mhe. Shaibu Issa Ndemanga amehamishwa kutoka Wilaya ya Lindi kwenda 
kuwa Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo; 

 
6. Mhe. Victoria Charles Mwanziva amehamishwa kutoka Wilaya ya Ludewa 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Lindi; 
 

7. Mhe. Abdallah Mussa Mwaipaya amehamishwa kutoka Wilaya ya Mwanga 
kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mtwara; 

 
8. Mhe. Mwanahamisi Athumani Mukunda amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Mtwara kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mwanga; 
 

9. Mhe. Emmanuela Kaganda Mtatifikolo amehamishwa kutoka Wilaya ya 
Arumeru kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Babati; 

 
10. Mhe. Lazaro Jacob Twange amehamishwa kutoka Wilaya ya Babati kwenda 

kuwa Mkuu wa Wilaya ya Hai; 
 

11. Mhe. Amir Mohamed Mkalipa amehamishwa kutoka Wilaya ya Hai kwenda 
kuwa Mkuu wa Wilaya ya Arumeru; 

 
12. Mhe. Dkt. Khalfan Boniface Haule amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Musoma kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Rorya; 
 

13. Mhe. Juma Issa Chikoka amehamishwa kutoka Wilaya ya Rorya kwenda 
kuwa Mkuu wa Wilaya ya Musoma; na 

 
14. Mhe. Zakaria Saili Mwansasu amehamishwa kutoka Wilaya ya Uyui 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Wanging’ombe. 
 

C: Uteuzi wa Makatibu Tawala wa Wilaya 
 

1. Bw. Mohamed Juma Ngasinda ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya 
ya Kwimba; na 

 
2. Bw. Shabani Shabani Hamimu ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya 

ya Mafia. 
 
D: Uhamisho wa Makatibu Tawala wa Wilaya 
 

1. Bi. Warda Abdallah Obathany amehamishwa kutoka Wilaya ya Iramba 
kwenda kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya Kinondoni; na 



 
2. Bi. Stella Edward Msofe amehamishwa kutoka Wilaya ya Kinondoni 

kwenda kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya Iramba. 
 

E: Uhamisho wa Wakurugenzi Watendaji wa Halmashauri 
 

1. Bi. Hanan Mohamed Bafagh amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya 
ya Kilwa kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Kibiti; na 

 
2. Bw. Hemedi Said Magaro amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya 

Kibiti kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Kilwa. 

 
F: Uteuzi wa Wakuu wa Taasisi na Mwenyekiti wa Bodi 

 
1. Bw. Mick Lutechura Kiliba ameteuliwa kuwa Katibu wa Sekretarieti ya Ajira 

katika Utumishi wa Umma. Kabla ya uteuzi huu, Bw. Kiliba alikuwa Afisa 
Mwandamizi, Ofisi ya Rais – Ikulu; 

 
2. Bw. Macrice Daniel Mbodo ameteuliwa kuwa Postamasta Mkuu, Shirika la 

Posta Tanzania (TPC); na 
 

3. Bw. Eliud Betri Sanga ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya 
Wakurugenzi ya Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF). 

 

 
Sharifa B. Nyanga 
Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 


